Lauyan gwamnatin Saudiyya ya tabbatar da cewa za a tabbatar da masaukan alhazai a cikin birane masu tsarki sun kasance cikin tsauraran matakan tsaro.
Haka-zalika za a sanya ido sosai don tabbatar da cewa masaukan na alhazai sun kasance cikin yanayi da babu wata barazanar cututtuka ko haɗurra.
Ya tabbatar da cewa hukumomi sun ɗauki tsauraran matakai don hana zamba ko yaudara kan matakan tsaro a wurare da dama, ciki har da:
1 – hana zamba a ɓangaren lantarki.
2- zamba a ɓangaren ofisoshin kula da na’urori da samar da aminci.
3 – Yaudara ko sakaci wajen kiyaye hanyoyin kariya na na’urori kamar yadda aka tsara.
Duk wanda ya karya waɗannan ƙa’idoji ta hanyar aikata duk wani aiki da hukuma ta haramta, za a yanke masa hukuncin zaman gidan yari na tsawon watanni 6 da tarar Riyal 30,000.