25.4 C
Kaduna
Sunday, December 1, 2024

[Friday Sermon] Returning To Allah To Lift Our Tribulations, Calamities And Trials!

By Imam Murtadha Gusau In the Name of Allah, the Most Beneficent, the Most Merciful All praise is due to Allah, and may His peace and...

GCC approves unified tourist visa for Saudi Arabia, UAE, Qatar, Kuwait, Oman, Bahrain

New unified tourist visa approved by interior ministers, represents a major achievement for the GCC says Secretary General GCC countries have approved a unified tourist...

Kamfanin man jirgin-sama, Octavus ya musanta zargin sayarwa Max Air gurbataccen mai

Octavus Petroleum Limited ya musanta zargin da ake yi masa na sayar da gurbataccen man jirgi ga kamfanin sufurin jiragen na Max Air Limited. A...

Ɗan majalisar dokoki a Katsina ya rasu

Ɗan Majailsar Dokokin Jihar Katsina mai wakiltar mazaɓar Bakori, Hon. Ibrahim Kurami, ya riga mu gidan gaskiya a birnin Madina, Saudi Arebiya. Abokin siyasarsa, Alhaji...

Allah Ya yi wa Sheikh Usman Saleh Rasuwa

Allah Ya yi wa fitaccen malamin nan na Kaduna, Sheikh Usman Saleh, rasuwa ran Juma'a. Kafin rasuwarsa, marigayi Sheikh Usman Saleh ya kasance ɗaya...

Saudiya ta baiwa alhazan Ummara damar zama a ƙasar har tsawon watanni 3

Kafofin yaɗa labarai da dama daga Ƙasar Saudiyya sun rawaito cewa, ƙasar ta bai wa alhazan Ummarah damar zama ƙasar zuwa tsawon kwana...

NAHCON ta yabawa Ghana kan tallafin Hajji na shekara-shekara

Hukumar Hajji ta Ƙasa, NAHCON ta yabawa Ƙasar Ghana bisa yadda ta ɗore wajen tallafawa Musulmai marasa ƙarfi a ƙasar. A ƴan shekarun nan, gwamnatin...

Saudiya, Nijeriya sun daƙile yunƙurin Hezbollah na safarar miyagun ƙwayoyi zuwa Saudi

Kakakin Ma'aikatar Harkokin Cikin Gida ta Saudi Arebiya, Kanal Talal Al-Shalhoub ya bayyana cewa yunƙurin na yaƙi ayyukan ma su safarar miyagun ƙwayoyi da...
Ondo Chiaman's Death

Shugaban Hukumar Alhazai ta Jihar Ondo ya rasu

Shugaban Hukumar Alhazai Musulmai ta Jihar Ondo, Alhaji Khaleel Fawehinmi ya rasu. An rawaito cewa marigayin ya rasu ne a Ƙasar Amurka bayan gajeriyar rashin...
ZIKRULLAH NAHCON CHAIRMAN

Covid-19: NAHCON tabi umarnin Saudiyya na dakatar da Umrah na wucingadi

SADAUKARWA Covid-19: NAHCON tabi umarnin Saudiyya na dakatar da Umrah na wucingadi Hukumar kula da harkokin Hajji ta kasa (NAHCON) ta jawo hankalin maniyyata daga Najeriya...